WELCOME TO CẦU ĐƯỜNG K2008 VÔ ĐỐI - ĐỈNH CỦA ĐỈNH
Chào mừng bạn đến với diễn đàn https://xd08cd.forum.st
Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng đăng ký để tham gia đóng góp cho diễn đàn.

WELCOME TO CAUDUONGK2008-VÔ ĐỐI!!!

LỚP XD08CD - Khoa Kỹ Thuật Xây Dựng - Trường Đại Học Bách Khoa - Đại Học Quốc Gia TP Hồ Chí Minh
Bộ môn Cầu Đường - Nhà B6 - 268 Lý Thường Kiệt, Phường 14, Quận 10, TP Hồ Chí Minh

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn https://xd08cd.forum.st
Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng đăng ký để tham gia đóng góp cho diễn đàn.

WELCOME TO CAUDUONGK2008-VÔ ĐỐI!!!

LỚP XD08CD - Khoa Kỹ Thuật Xây Dựng - Trường Đại Học Bách Khoa - Đại Học Quốc Gia TP Hồ Chí Minh
Bộ môn Cầu Đường - Nhà B6 - 268 Lý Thường Kiệt, Phường 14, Quận 10, TP Hồ Chí Minh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão

danghoang_bks90
thanhnhat_5521
anhhoang
ducchuyen_68
8 posters

Go down

Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão Empty Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão

Bài gửi by ducchuyen_68 Sun Jan 23, 2011 1:01 pm

Thân chào tất cả anh em XD08CD!!!
Vậy, hôm nay là ngày thi cuối cùng của mình và một số các bạn khác nữa!!!
Thế còn các bạn khác thì sao????
Nhưng dù thế nào đi nữa thì chỉ 1 - 2 ngày tới là các bạn lại trên tay với chiếc ba lô " mà bố mẹ sắp cho khi chúng ta bước vào cổng trường đại học"lên đường đón những chuyến xe khách để về đoàn tụ cùng gia đình và người thân, bạn bè và " cả nửa kia tương lại của mình nữa đúng không!!!""
Mình giờ thì dự đoán được những tâm trạng của anh em XD08CD lúc này:
- Tâm trạng thứ nhất - dành cho bạn thi xong rồi - đó là một tâm trạng xôn xao,không lo âu trong lòng lúc nào cũng càng nhanh càng tốt để thoát khỏi cái cảnh : ngày ngày phải ra quán ăn cơm bụi, quần áo tự phải giặt, mọi thứ tự phải lo .... rồi về với gia đình để sum họp đoàn tụ được ăn bữa cơm gia đình do chính mẹ, chị, hay em nấu! Tuy bữa cơm có thể không được tự chọn món mình thích như trên nhà trọ hay kí túc xá nhưng nó lại mang lại cho mỗi bạn một tình cảm mà chúng ta không thể có được dù bất cứ ở đâu - tình cảm gia đình -
- Tâm trạng thứ hai - dành cho bạn chưa thì xong - đó là tâm trạng nữa xôn xao nửa lo âu. Xôn xao vì chỉ cần tính theo giờ theo phút là mình được trở về với gia đình giống như các bạn đã kết thúc thi từ 23-01-2011, được nhìn khuôn mặt của cha, mẹ ,các anh chị em của mình mà chúng ta ít được nhìn thấy trong 3 năm vừa rồi! Lo âu là do môn chưa thi đem lại, chắc hẳn nhiều bạn trong lớp nghĩ rằng : Biết môn này thi cuối cùng thì mình khỏi đăng ký học để rối cũng trở về với gia đình như tất cả các bạn! Chắc hẳn có nhiều bạn bây giờ phải đối diện cảnh một mình một phòng trọ, ắt hẳn đó thật là cô đơn lạnh lẽo! Nhưng các bạn hãy vững tin để hoàn thành tốt môn còn lại để trở về nhà ăn tết vui vẻ nhé!!
- Tâm trạng thứ ba - dành cho các bạn ở xa không có điều kiện về gia đình đón tết cùng gia đình và cũng không có người thân - Tâm trạng này ắt hẳn ít gặp ở các bạn ở gần( Đà Nẵng đổ vào ). Các bạn thử nghĩ xem: Một mình bơ vơ nơi đất khách quê người không người nương thân phải đón cái tết trong phòng trọ lạnh lẻo trong khi đa phần các bạn, chiến hữu của mình bấy giờ đang ngối bên mâm cơm gia đình với nhưng chén rượu - lon bia trên tay và miệng luôn giử những lời chúc tốt đẹp nhất tới người thân thương nhất của mình. Xã hội thật là bất công đúng không? Không phải vậy đâu bạn ạ . Điều đó sẽ giúp bạn vững vàng trên con đường phía trước dù gặp khó khăn gì và cũng giúp các bạn có thể bơn chải mình để kiếm công việc tạm thời để bán thời gian cô độc đó đi đem lại một chút niềm vui cho mình giống như cô bé bán diêm với những que diêm cháy trên tay đã sưởi ấm tâm hồn bé bỏng của cô bé trong đêm Giáng sinh lạnh lẽo
- Tâm trạng thứ tư - dành cho các bạn ở xa không có điều kiện về gia đình đón tết cùng gia đình và có người thân - Tâm trạng này thì vui hơn tâm trạng thứ 3. Cũng do một vài lý do mà các bạn này cũng không trở về nơi chôn rau cắt rốn của mình để đón cái tết tình thương, ấm cúng tràn ngập tiếng cười niềm vui mà lại đến với một nơi có người thân như anh chị em ruột... đón những lời chúc từ những người mà đang thay bố mẹ của mình đang ở quê nhà theo dõi từng bước đị của bản thân! Trường hợp này, cúng có chút tình thương gia đình nhưng làm sao có thể bằng tình thương mà Đấng sinh thành ra mình dành cho được!
Đó chính là những tâm trạng mà chúng ta - mỗi người, mỗi chiến hữu trong XD08CD - sẽ phải gặp, đón nhận trong quá khứ, hiện tại và cả tương lai dài phía trước nữa!
Nhưng dù sao thì chúng ta hãy nghĩ vào hiện tại, xem chúng ta đang ấp ủ tâm trạng nào đây!!
Những bạn tâm trạng 1, 2 hãy biết chia sẻ và cổ vũ , động viên những hoàn cảnh mà bạn của mình đang gánh vác nhé!!!
Tóm lại, mình xin chúc tất cả đồng đội , chiến hữu , những người mà mình chưa bao giơ tiếp xúc một " năm mới an khang thịnh vượng - vạn sự như ý. Chúc các bạn đón một cái tết thật là vui vẻ, ấm cúng bên gia đình, bè bạn hối nhỏ. Và một năm với nhứng thành công mới trong học tập và công việc nhé" . Chúng ta hãy bỏ đi các thành kiến về nhau để đón một năm mới với nhiều điều mới nhé
Mình xin gửi lời chúc năm mới tới toàn thể gia đình của các bạn XD08CD, một năm mới hạnh phúc - thật nhiều niềm vui.
Món quà mình dành cho các bạn XD08CD là bài " Happy New Year "

Lời từ đáy lòng trong những ngày cuối năm mà mình muốn chia sẻ với anh em

ducchuyen_68
Đại tá
Đại tá

Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão Empty Re: Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão

Bài gửi by anhhoang Sun Jan 23, 2011 1:29 pm

chỉ có 1 tâm trạng bùn bùn vì điểm thấp

anhhoang
Thiếu tướng
Thiếu tướng

Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão Empty Re: Tình đồng đội của XDCD08 cùng nhau đón Tết Tân Mão

Bài gửi by thanhnhat_5521 Sun Jan 23, 2011 2:43 pm

Thanks bạn chuyên cái nào big_smile
thanhnhat_5521
thanhnhat_5521
Đại tướng
Đại tướng

Bài gửi by danghoang_bks90 Sun Jan 23, 2011 4:16 pm

uhm...thằng này sao nó chu đáo quá..^^

danghoang_bks90
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by @manh-nghean Sun Jan 23, 2011 4:24 pm

trình độ văn chương cao thế nhỉ.hay là chuyển sang làm nhà báo đi Chuyên ơi.
@manh-nghean
@manh-nghean
Trung tá
Trung tá

Bài gửi by thonglq.k85 Mon Jan 24, 2011 1:15 am

Trời ơi "chị Chuyên" nhà ta viết văn hay quá xá
Thanks "chị" 1 cái nữa nào beauty sweet_kiss

Up, chúc tất cả anh em XD08CD về ăn Tết vui vẻ nha! sweet_kiss
thonglq.k85
thonglq.k85
Administrators
Administrators

https://xd08cd.forum.st

Bài gửi by JosHaiNguyen_cd08 Mon Jan 24, 2011 2:37 pm

Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ.
Ah mà thông báo cho anh em nào có điểm thủy lực thấp bất ngờ đừng buồn nữa vì danh sách điểm hôm trước được sửa lại do có nhiều sai sót.

JosHaiNguyen_cd08
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửi by danghoang_bks90 Mon Jan 24, 2011 4:08 pm

ủa..điểm thủy lực có rùi à...

danghoang_bks90
Thượng tá
Thượng tá

Bài gửi by ducchuyen_68 Mon Jan 24, 2011 7:24 pm

thonglq.k85 đã viết:Trời ơi "chị Chuyên" nhà ta viết văn hay quá xá
Thanks "chị" 1 cái nữa nào beauty sweet_kiss

Up, chúc tất cả anh em XD08CD về ăn Tết vui vẻ nha! sweet_kiss
Đừng chọc chứ!
Không có ngày hối không kịp! bad_smelly

ducchuyen_68
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by ldthanh090590 Mon Jan 24, 2011 8:11 pm

bác Chuyên tâm trạng quá, năm mới chúc Chuyên vui tươi nào, mạnh khỏe, học tốt nha. ace khi nào có chuyện thì giúp đỡ nhau ha, beauty
ldthanh090590
ldthanh090590
Thượng sĩ
Thượng sĩ

Bài gửi by ducchuyen_68 Tue Jan 25, 2011 5:30 pm

ldthanh090590 đã viết:bác Chuyên tâm trạng quá, năm mới chúc Chuyên vui tươi nào, mạnh khỏe, học tốt nha. ace khi nào có chuyện thì giúp đỡ nhau ha, beauty
Lời chúc đánh yêu ghê!!!
Cho tui gửi lời chúc tới gia đình bạn nhé beauty

ducchuyen_68
Đại tá
Đại tá

Bài gửi by thonglq.k85 Mon Feb 14, 2011 5:26 pm

ducchuyen_68 đã viết:
ldthanh090590 đã viết:bác Chuyên tâm trạng quá, năm mới chúc Chuyên vui tươi nào, mạnh khỏe, học tốt nha. ace khi nào có chuyện thì giúp đỡ nhau ha, beauty
Lời chúc đánh yêu ghê!!!
Cho tui gửi lời chúc tới gia đình bạn nhé beauty
ui chu choa, 2 anh chị đang tỉnh tò kìa shame
thonglq.k85
thonglq.k85
Administrators
Administrators

https://xd08cd.forum.st

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics