WELCOME TO CẦU ĐƯỜNG K2008 VÔ ĐỐI - ĐỈNH CỦA ĐỈNH
Chào mừng bạn đến với diễn đàn https://xd08cd.forum.st
Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng đăng ký để tham gia đóng góp cho diễn đàn.

WELCOME TO CAUDUONGK2008-VÔ ĐỐI!!!

LỚP XD08CD - Khoa Kỹ Thuật Xây Dựng - Trường Đại Học Bách Khoa - Đại Học Quốc Gia TP Hồ Chí Minh
Bộ môn Cầu Đường - Nhà B6 - 268 Lý Thường Kiệt, Phường 14, Quận 10, TP Hồ Chí Minh

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn https://xd08cd.forum.st
Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng đăng ký để tham gia đóng góp cho diễn đàn.

WELCOME TO CAUDUONGK2008-VÔ ĐỐI!!!

LỚP XD08CD - Khoa Kỹ Thuật Xây Dựng - Trường Đại Học Bách Khoa - Đại Học Quốc Gia TP Hồ Chí Minh
Bộ môn Cầu Đường - Nhà B6 - 268 Lý Thường Kiệt, Phường 14, Quận 10, TP Hồ Chí Minh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word.

2 posters

Go down

hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word. Empty hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word.

Bài gửi by thang123 Fri Sep 07, 2012 8:08 pm

chào các anh:D cho em hỏi xuất các bảng ytc và bảng cọc... trong nova sang excel mình làm như thế nào ak? mong các anh giúp đỡ.:D

thang123
Binh nhất
Binh nhất

hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word. Empty Re: hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word.

Bài gửi by thanhnhat_5521 Sat Sep 08, 2012 3:24 pm

thang123 đã viết:chào các anh:D cho em hỏi xuất các bảng ytc và bảng cọc... trong nova sang excel mình làm như thế nào ak? mong các anh giúp đỡ.:D
Bảng lý trình cọc bạn có thể lấy bằng cách copy trực tiếp trong bảng sử lý số liệu ( lệnh gọi bảng viết tắt là SSLT) qua Excell, trong đó cũng có ít thông tin về đường cong ( Bán kính + Chiều dài). Còn trực tiếp mà copy bảng yếu tố cong qua excel thì mình không rõ, chắc phải nhờ bạn nào ra tay thôi. Nếu bạn muốn lấy tọa độ các cọc trong Nova thì cái này không cần vì mình có thể lập công thức tính sẵn trong Excel luôn, nhanh mà lại chính xác, còn tọa độ cọc trong Nova thì thường bị lỗi và không chính xác trong đoạn đường cong tròn.Thân big_smile
thanhnhat_5521
thanhnhat_5521
Đại tướng
Đại tướng

hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word. Empty khi chạy tuyến quên không mở rộng bụng:D khi TKTN bị lộ. '' DO thời gian gấp nên '' e muốn hỏi cách khác phục chỗ đó

Bài gửi by thang123 Sat Sep 08, 2012 11:16 pm

nếu em ED LẠI W Trong trắc ngang thì có bị phát hiện không? vì không còn thời gian chạy lại tuyết nữa. vì mở rộng bụng trong đường cong chuyển tuyết để khắc phục đoạn gãy khúc. khi bảo vệ sợ thầy phát hiện.:D mong các anh chỉ chiêu nha:D

thang123
Binh nhất
Binh nhất

hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word. Empty Re: hỏi về xuất bảng trong nova sang excel để copy sang word.

Bài gửi by thang123 Sat Sep 08, 2012 11:18 pm

thanhnhat_5521 đã viết:
thang123 đã viết:chào các anh:D cho em hỏi xuất các bảng ytc và bảng cọc... trong nova sang excel mình làm như thế nào ak? mong các anh giúp đỡ.:D
Bảng lý trình cọc bạn có thể lấy bằng cách copy trực tiếp trong bảng sử lý số liệu ( lệnh gọi bảng viết tắt là SSLT) qua Excell, trong đó cũng có ít thông tin về đường cong ( Bán kính + Chiều dài). Còn trực tiếp mà copy bảng yếu tố cong qua excel thì mình không rõ, chắc phải nhờ bạn nào ra tay thôi. Nếu bạn muốn lấy tọa độ các cọc trong Nova thì cái này không cần vì mình có thể lập công thức tính sẵn trong Excel luôn, nhanh mà lại chính xác, còn tọa độ cọc trong Nova thì thường bị lỗi và không chính xác trong đoạn đường cong tròn.Thân big_smile
cám ơn anh nhiều:D

thang123
Binh nhất
Binh nhất

Bài gửi by thanhnhat_5521 Sun Sep 09, 2012 6:59 am

thang123 đã viết:nếu em ED LẠI W Trong trắc ngang thì có bị phát hiện không? vì không còn thời gian chạy lại tuyết nữa. vì mở rộng bụng trong đường cong chuyển tuyết để khắc phục đoạn gãy khúc. khi bảo vệ sợ thầy phát hiện.:D mong các anh chỉ chiêu nha:D
Edit trong trắc ngang là điều bình thường mà bạn, mình không biết bạn đang dùng Nova phiên bản gì, nếu dùng bản 4.01 thì việc xuất trắc ngang có mở rộng bụng trong đường cong chuyển tiếp mà cho chương trình chạy luôn là không thể kiểm soát được, do đó bạn nên lập cho mình một file Excel riêng để tính độ mở rộng trong đường cong chuyển tiếp tại từng cọc luôn ( các này lập cũng dễ phải hông- vì nó thay đổi tuyến tính mà big_smile ). Sau đó chịu khó nhập lại trắc ngang cho từng mặt cắt( lệnh tktn rồi chọn mặt cắt cần chỉnh), vì bạn nói đường của bạn có đường cong chuyển tiếp nên đoạn mở rộng trong đường công cũng chính là đoạn này luôn nên không đến nổi là dài, việc nhập lại số liệu cũng chẳng khó khăn byebye
thanhnhat_5521
thanhnhat_5521
Đại tướng
Đại tướng

Bài gửi by thang123 Sun Sep 09, 2012 1:41 pm

cám ơn a anh nhiều:D

thang123
Binh nhất
Binh nhất

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics